ஆவின் பச்சை நிற பால் பாக்கெட் விரைவில் நிறுத்தம்!

செலவுக் குறைப்பு நடவடிக்கையின் ஒரு பகுதியாக நவம்பர் 25 முதல் மாநிலம் முழுவதும் தரப்படுத்தப்பட்ட பால் (பச்சை பாக்கெட்டுகள்) விற்பனையை நிறுத்த அரசுக்கு சொந்தமான ஆவின் அறிவித்துள்ளது.

ஆவின் வழங்கும் 14.75 லட்சம் லிட்டரில் சென்னையில் அதன் சந்தைப் பங்கு 40% ஆக இருப்பதால், 40 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக ஆவின்  பச்சை பால் பாக்கெட்டு பொது மக்களிடையே பெரும் வரவேற்பைப் பெற்றுள்ளது.

மேலும், அட்டைதாரர்களுக்கு டிலைட் பால் (ஊதா பேக்) வழங்கப்படும், இது கிரீன் மேஜிக் பிரிவில் 4.5% உடன் ஒப்பிடும்போது 3.5% குறைந்த கொழுப்பு உள்ளடக்கத்தைக் கொண்டுள்ளது என்று வெள்ளிக்கிழமை வெளியிடப்பட்ட அதிகாரப்பூர்வ உத்தரவு தெரிவிக்கிறது.

இந்நிலையில், செலவுக் குறைப்பு நடவடிக்கையின் ஒரு பகுதியாக நவம்பர் 25 முதல் மாநிலம் முழுவதும் தரப்படுத்தப்பட்ட பால் (பச்சை பாக்கெட்டுகள்) விற்பனையை நிறுத்த ஆவின் முடிவெடுத்துள்ளது.

இதுகுறித்து ஆவின் பொது மேலாளர் (மார்க்கெட்டிங்) சுனேஜா கூறுகையில் பால் அட்டைதாரர்களுக்கு டிசம்பர் 1 முதல் கிரீன் மேஜிக் வழங்கும் அதே விலையில் (42/லிட்டர் ரூபாய்) டெலைட் பால் வழங்கப்படும் என்று கூறினார்.

மேலும், “டிசம்பர் 1 முதல் டிலைட் பால் அட்டை விற்பனையை செயல்படுத்தவும், டிசம்பர் 16 முதல் விநியோகத்தைத் தொடங்கவும் முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. தரப்படுத்தப்பட்ட பால் (SM) அட்டைகளை வைத்திருப்பவர்கள், டோன்ட், டெலைட்  எனும் இரு முறை சமன்படுத்தப்பட்ட பால் மற்றும் ஃபுல் க்ரீம் பால் ஆகிய மூன்று வகைகளில் ஏதாவது ஒன்றிற்கு மாற வேண்டும்.

தற்போதைய தரப்படுத்தப்பட்ட பால் (SM) அட்டைதாரர்கள் டிசம்பர் 15 வரை கிரீன் மேஜிக் பாக்கெட்டுகளைப் பெறுவார்கள்” என்றும் அறிக்கை வெளியிட்டுள்ளனர்.