ஆக்சிஸ் மியூச்சுவல் ஃபண்ட்டின் “புதிய இன்டெக்ஸ் ஃபண்ட்” அறிமுகம் 

இந்தியாவில் வேகமாக வளர்ந்து வரும் ஃபண்ட் ஹவுஸ்களில் ஒன்றான ஆக்சிஸ் மியூச்சுவல் ஃபண்ட், அதன் புதிய நிதி வழங்கலான ஆக்சிஸ் எஸ்&பி பிஎஸ்இ சென்செக்ஸ் இன்டெக்ஸ் ஃபண்ட்டை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.

இந்த நிதியானது நிதி மேலாளர்கள் கார்த்திக் குமார் மற்றும் ஆஷிஷ் நாயக் ஆகியோரால் நிர்வகிக்கப்படும். இந்த புதிய நிதி எஸ்&பி பிஎஸ்இ சென்செக்ஸ் டிஆர்ஐ பெஞ்ச்மார்க்கைக் கண்காணிக்கும்.குறைந்தபட்ச முதலீட்டுத் தொகை ரூ. 500 மற்றும் அதன் பிறகு ரூ .1/- இன் மடங்குகளில். இந்தியாவில் உள்ள பெரிய கேப் நிறுவனங்களின் பிரதிநிதித்துவமான எஸ்&பி பிஎஸ்இ சென்செக்ஸ் இன்டெக்ஸ் என்பது பம்பாய் பங்குச் சந்தையில் பட்டியலிடப்பட்ட 30 நன்கு நிறுவப்பட்ட மற்றும் நிதி ரீதியாக நிலையான நிறுவனங்களின் ஒரு சுதந்திரமான மிதவை சந்தை எடையுள்ள பங்குச் சந்தைக் குறியீடு ஆகும்.

இந்த குறியீடு உள்ளடக்கிய பரந்த அளவிலான துறைகளைக் கருத்தில் கொண்டு, இது முதலீட்டாளர்களுக்கு ஒரு பல்வகைப்படுத்தப்பட்ட போர்ட்ஃபோலியோவையும், ஒரே குறியீட்டுடன் பல்வேறு துறைகளின் வளர்ச்சி முன்னேற்றத்தில் பங்கேற்கும் ஒரு வாய்ப்பையும் வழங்குகிறது.

ஆக்சிஸ் ஏஎம்சி-ன் நிர்வாக இயக்குநர் மற்றும் தலைமை செயல் அதிகாரி கோப்குமார் கூறுகையில், “செயலற்ற முதலீட்டு உத்திகளின் அதிகரித்த ஏற்றுக்கொள்ளல் மூலம், இன்றைய முதலீட்டாளர்களின் வளர்ந்து வரும் விருப்பங்களுடன் ஒத்துப்போகும் முதலீட்டு விருப்பத்தை வழங்க வேண்டியதன் அவசியத்தை நாங்கள் அங்கீகரிக்கிறோம். ஆக்சிஸ் எஸ்&பி பிஎஸ்இ சென்செக்ஸ் இன்டெக்ஸ் ஃபண்ட் இன் இந்த வெளியீடு, பல்வேறு வகையான முதலீட்டுத் தீர்வுகளை வழங்குகின்ற ஒரு விரிவான தயாரிப்புகளின் தொகுப்பை வழங்குகிறது. சந்தையின் வளர்ச்சி முன்னேற்றத்தில் பங்குபெற ஒரு செலவு குறைந்த தீர்வை வழங்குவதையும் இந்த நிதி நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.”என்று கூறினார்.

இத்திட்டமானது, சாத்தியமான அளவிற்குக் குறியீட்டின்படி அதே விகிதத்தில் அடிப்படைக் குறியீட்டின் ஒரு பகுதியை உருவாக்கும் பங்குகளில் முதலீடு செய்ய முயற்சிக்கிறது. முக்கியமாக, 95% முதல் 100% முதலீடுகள் எஸ்&பி பிஎஸ்இ சென்செக்ஸ் டிஆர்ஐ -ல் உள்ளடக்கப்பட்ட பத்திரங்களில் முதலீடு செய்யப்படும், மீதமுள்ளவற்றிற்கு, கடன் மற்றும் பணச் சந்தை முதலீடுகளில் முதலீடு செய்வதற்கான நெகிழ்வுத்தன்மையை இந்த நிதி கொண்டுள்ளது.