சருமத்தை சுத்தம் செய்யும் முல்தானி மெட்டி

ஆச்சரியமான நன்மைகளை தரும் இயற்கை களிமண், முல்தானி மெட்டி..
முல்தானி மெட்டி சருமத்தை சுத்தப்படுத்தி, தெளிவடையச் செய்யும். அதேபோல பருக்களையும், கசடுகளையும் நீக்கும் தன்மை கொண்ட ஒரு வகை களிமண் ஆகும்.

முல்தானி மெட்டி ஃபுல்லர்ஸ் எர்த் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது. இது பல்வேறு அழகு நோக்கங்களுக்காகப் பயன்படுத்தப்படும் ஒரு பழமையான ஒப்பனை பொருள் ஆகும். இது தோல் மற்றும் முடி பிரச்சினைகளுக்கு ஒரு மந்திர மூலப்பொருளாக விளங்குகிறது. முல்தானி மெட்டி சருமத்தை சுத்தப்படுத்தி, தெளிவடையச் செய்யும். அதேபோல பருக்களையும், கசடுகளையும் நீக்கும் தன்மை கொண்ட ஒரு வகை களிமண் ஆகும்.

இதில் மக்னீசியம், குவார்ட்ஸ், சிலிகா, இரும்பு, கால்சியம், கால்சைட் மற்றும் டாலமைட் உட்பட பல்வேறு கனிமங்கள் அடங்கி உள்ளது. முல்தானி மெட்டியானது, நேரடியாக முகத்தில் தடவப்படுகிறது. இது எல்லா வகையான சருமத்திற்கும் ஏற்றது. இது பவுடர் வடிவில் கிடைக்கிறது. இது முக்கியமாக பல்வேறு தோல் பிரச்சினைகளை குணப்படுத்த ஃபேஸ் பேக்காக பயன்படுத்தப்படுகிறது.

இது சருமத்திலிருந்து அசுத்தங்கள், அழுக்கு மற்றும் எண்ணெய் ஆகியவற்றை நீக்குவதாக அறியப்படுகிறது, மேலும் சுருக்கங்களை குறைத்து வயதானதைத் தடுக்கும் ஒரு அழகு பொருள். இருப்பினும், இதுவரை முயற்சி செய்த மற்றும் சோதிக்கப்பட்ட அழகு தயாரிப்பு தவிர, முல்தானி மெட்டி சில அறியப்பட்ட ஆரோக்கிய நன்மைகளையும் கொண்டுள்ளது.

1. அழற்சியைக் குறைக்கிறது :

முல்தானி மெட்டி அதன் குளிரூட்டும் மற்றும் இனிமையான பண்புகளால் வீக்கத்தை கணிசமாகக் குறைக்கும் என்று கூறப்படுகிறது. இது சருமத்தையும் பொலிவாக்குகிறது.

2. ரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துகிறது :

இது உடலின் வளர்சிதை மாற்றத்தை அதிகரிப்பதன் மூலம் இரத்த ஓட்டத்தை மேம்படுத்துகிறது. மேம்பட்ட இரத்த ஓட்டம் உடலில் இருந்து தேவையற்ற இறந்த செல்களை அகற்ற வழிவகுக்கிறது.

3. பிக்மென்ட்டேஷனை குறைக்கிறது :

கடுமையான காலநிலை மற்றும் நிலையான சூரிய வெளிப்பாடு சருமத்தில் பிக்மென்ட்டேஷனை ஏற்படுத்தும். இதை நீக்க முல்தானி மெட்டியுடன் இளநீர் மற்றும் சிறிது சர்க்கரை சேர்த்து பேஸ்ட் ஆக மாற்றி அதனை சருமத்தில் தடவி சிகிச்சை அளிக்கலாம்.

4. கிருமி நாசினிகள் :

இது கிருமி நாசினியாகவும் செயல்படுகிறது. காயங்கள் மற்றும் வெட்டுக்களுக்கு சிகிச்சையளிக்கக்கூடிய சில ஆண்டிசெப்டிக் பண்புகள் முல்தானி மெட்டிக்கு இருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது. காயங்களுக்கு மேல் இதனை பேஸ்டாக பயன்படுத்தினால், அவை சில மணி நேரங்களிலேயே குணமடைந்துவிடும்.

5. ஒவ்வாமைகளை குணப்படுத்துகிறது :

இது தோலுக்கு சிறந்தது. உங்களுக்கு ஏதேனும் ஒவ்வாமை அல்லது தொற்று இருந்தால், முல்தானி மெட்டி சிறிதளவு எடுத்து அதனை ரோஸ்வாட்டருடன் கலந்து, பாதிக்கப்பட்ட பகுதியில் அதைப் பயன்படுத்துங்கள். ஒவ்வாமை விரைவில் சரியாகிவிடும்.

 

 

6. தழும்புகளை நீக்கும் :

புண்களால் ஏற்பட்டுள்ள தழும்புகள், சிறிய தீப்புண் அடையாளங்கள் அல்லது இதர தழும்பு வகைகளை பெரிய அளவில் குறைக்க முல்தானி மெட்டி உதவும். முல்தானி மெட்டியுடன், காரட் பல்ப் மற்றும் ஆலிவ் எண்ணெய்யை சரிசமமான அளவில் கலந்து அதனை தழும்பு உள்ள இடத்தில் தடவுங்கள். 3. 20 நிமிடங்கள் அதை அப்படியே விட்டு விட்டு, பின்பு கழுவலாம். வாரம் ஒரு முறை அல்லது மூன்று முறை செய்து வந்தால் தழும்புகள் மெல்ல மறையும்.

 

7. இறந்த அணுக்களை நீக்கும் :

இறந்த அணுக்களை நீக்கவும் சருமத்தில் உள்ள அழுக்கை எடுக்கவும் முல்தானி மெட்டி உதவுகிறது. முல்தானி மெட்டியுடன், கிளிசரின் மற்றும் தேனை 1 டீஸ்பூன் கலந்து மாய்ஸ்சுரைசிங் ஃபேஸ் மாஸ்க் ஒன்றை தயார் செய்து, அதனை கொண்டு சருமத்தை சுத்தப்படுத்துங்கள். இது சருமத்தை ஈரப்பதத்துடன் வைத்திருக்கும். வறண்ட சருமத்தை கொண்ட அனைவருக்கும் இது சிறப்பாக செயல்படும்.