குறுந்தொழில் முனைவோருக்கான ‘சஹபாகி’ திட்டம் விரிவுபடுத்துவதாக அறிவிப்பு

குறுந்தொழில் முனைவோருக்கான வளரும் சூழல் அமைப்பை உருவாக்கிடும் வகையில் பேயர் தனது ‘சஹபாகி’ திட்டத்தை விரிவுபடுத்துகிறது

சுகாதாரம் மற்றும் விவசாயம் ஆகிய வாழ்க்கை அறிவியல் துறைகளில் முக்கியத் திறன்களைக் கொண்ட நிறுவனமான பேயர், கிராமப்புறப் பெண்கள் மற்றும் இளைஞர்களுக்கு ஒரு விரிவான விவசாய சூழல் அமைப்பை உருவாக்கும் நோக்கத்துடன் அதன் சஹபாகி திட்டத்தை விரிவுபடுத்துவதாக அறிவித்துள்ளது.

‘பேயர் சஹபாகி திட்டம்’ 2019 இல் தொடங்கப்பட்டது, இன்று இந்த திட்டத்தில் இந்தியா முழுவதும் 4000 க்கும் மேற்பட்ட சஹபாகிகள் உள்ளனர்.

சஹபாகி என்பது கிராமப்புற சிறுதொழில் முனைவோர் மேம்பாட்டு மாதிரியாகும், இது விவசாயிகள், பெண்கள் மற்றும் கிராமப்புற இளைஞர்களுக்கு ஆலோசகராகவும், சிறு விவசாயிகளுக்கு சரியான தீர்வுகளை பரிந்துரைக்கவும் உதவுகிறது.

இந்தியா முழுவதிலும் உள்ள விவசாயிகளுடன் தொடர்பு மற்றும் ஈடுபாட்டின் வலுவான வலையமைப்பை உருவாக்க, மேலும் சஹபாகி கூட்டாளர்களைச் சேர்ப்பது சஹபாகி திட்டத்தின் அளவை உள்ளடக்கும், மேலும் 18 வயதுக்கு மேற்பட்ட விவசாயம் மற்றும் ஸ்மார்ட்ஃபோனை அணுகும் அறிவு உள்ள எவரும் சஹபாகி ஆக தகுதியுடையவர்கள்.

இளம் விவசாய-தொழில்முனைவோரை சேர்ப்பதுடன், அவர்களது குடும்பங்கள் மற்றும் விவசாய மதிப்பு சங்கிலியை வடிவமைப்பதில் பெண்கள் வகிக்கும் முக்கிய பங்கை பேயர் புரிந்துகொண்டுள்ளது. ஸ்மார்ட்போன்கள் அமலாக்கத்தின் மூலமும், விவசாயிகளுடன் புதிய தொடுபுள்ளிகளை உருவாக்கி டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பங்களை உருவாக்குவதன் மூலமும் இந்த திட்டம் மேலும் மேம்படுத்தப்படும்.

உள்ளூர் பண்ணை நிலைமைகளுக்கு ஏற்ப சிறு விவசாயிகளுக்கு சரியான தீர்வுகளை பரிந்துரைக்க சஹபாகிகளுக்கு பயிற்சி அளிக்கப்பட்டுள்ளது. சிறு விவசாயிகளுக்கு சஹபாகியின் உதவியுடன் டிஜிட்டல் முறையில் பேயர் தயாரிப்புகளுக்கான அணுகலைப் பெறுவர்.

இந்த திட்டம் தற்போது 2 4 மாநிலங்களில், 470 க்கும் மேற்பட்ட மாவட்டங்கள் மற்றும் 1980 துணை மாவட்டங்களில் செயல்படுத்தப்படுகிறது.

கிராமப்புற மக்களுக்கு கூடுதல் விவரங்களை வழங்கவும், சஹபாகி திட்டத்தில் சேர்வதை எளிதாக்கவும் 18001204049 என்னும் கட்டணமில்லா எண்ணை தொடர்பு கொள்ளலாம்.

 

Press Release