நம்மில் பலர் செய்யும் ‘தவறு’ சாப்பிட்ட பிறகு செய்யக்கூடாதவை

ஆரோக்கியமான உணவு முறை இருந்தபோதிலும், சோர்வாக உணர்ந்தால், அடிப்படை மருத்துவ நிலை அல்லது உணவுத் திட்டத்தில் மாற்றம் தேவை என்பதை புரிந்து கொள்ள வேண்டும். நம்மில் பலருக்கும் சாப்பிட்டவுடன் டீ, காப்பி,ஸ்வீட்ஸ் போன்ற ஏதேனும் ஒன்றை சாப்பிடும் பழக்கம் இருக்கும். அந்த பழக்கம் சரியானதா ? தவிர்க்க வேண்டிய முக்கிய விஷயங்கள் என்ன? என்பதை இந்த பதிவில் பார்க்கலாம்.,

பழங்கள் சாப்பிடுவதை தவிர்க்கவும்

உணவுக்குப் பிறகு பழங்களை உண்ணும்போது, ​​அவை உணவோடு கலந்து அதன் உறிஞ்சுதலைக் கட்டுப்படுத்துகின்றன. இது செரிமான பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்தலாம் மற்றும் உட்கொள்ளும் உணவின் ஊட்டச்சத்து மதிப்பையும் மாற்றலாம்.

புகைபிடிப்பதை தவிர்க்கவும்

புகைபிடித்தல் உடல் நலத்திற்கு கேடு. இது நம் உடலுக்கு எவ்வளவு தீங்கு விளைவிக்கிறது என்பதை நாம் ஏற்கனவே அறிந்திருக்கிறோம், சாப்பிட்ட உடனேயே புகைபிடிப்பது 10 மடங்கு மோசமான விளைவுகளை ஏற்படுத்தும். சிகரெட்டுகளில் புற்றுநோய் உண்டாக்கும் பொருட்கள் உள்ளதால், எரிச்சலூட்டும் குடல் நோயை உண்டாக்கும் மற்றும் அல்சரேட்டிவ் பெருங்குடல் அழற்சிக்குக் கூட வழிவகுக்கும்.

தூங்குவதைத் தவிர்க்கவும்

சாப்பிட்டவுடன் தூங்குவது ஒரு தீய பழக்கம். அடிப்படையில், சாப்பிட்ட பிறகு தூங்கும்போது, ​​​​வயிற்றில் உற்பத்தி செய்யப்படும் செரிமான சாறுகள் உயர்ந்து நெஞ்செரிச்சலை ஏற்படுத்தும். சாப்பிட்டவுடன் தூங்கினால் முழு செரிமான செயல்முறையும் பாதிக்கப்படுகிறது.

குளிப்பதைத் தவிர்க்கவும்

சாப்பிட்ட பிறகு குளிக்க வேண்டாம்.  ​​உடலின் வெப்பநிலையை சீராக்க ரத்தம் சருமத்திற்கு விரைகிறது. இது செரிமான பிரச்சனைகளுக்கு வழிவகுக்கும், ஏனெனில் செரிமானத்திற்கு அதிக ஆற்றல் தேவைப்படுகிறது.

உடற்பயிற்சி செய்வதைத் தவிர்க்கவும்

சாப்பிட்ட உடனே உடற்பயிற்சி செய்வது உடலின் செரிமான செயல்முறையை சீர்குலைக்கும். வாந்தி, வயிற்று வீக்கம் மற்றும் தளர்வான அசைவுகளைக் கூட அனுபவிக்கலாம்.

 டீ/காபி அருந்துவதை தவிர்க்கவும்

நம்மில் பலர் சாப்பிட்ட உடனேயே டீ அல்லது காபி சாப்பிட விரும்புவோம். ஆனால், இது முற்றிலும் தவறு.  ஆரோக்கியத்தை முற்றிலும் கெடுத்து விடும் என்று சொல்லலாம்.  அதனால், சாப்பிட்ட ஒரு மணி நேரத்திற்குப் பிறகுதான் அவற்றை உட்கொள்ள வேண்டும்.

உங்கள் பெல்ட்டை தளர்த்துவதைத் தவிர்க்கவும்

சாப்பிட்ட பிறகு வயிற்றைச் சுற்றி அழுத்தத்தை வைக்கும்போது அல்லது குறைக்கும்போது, ​​அது உங்கள் செரிமானம் மற்றும் இரைப்பை செயல்முறையை சீர்குலைத்து, பல்வேறு உடல்நலப் பிரச்சினைகளுக்கு வழிவகுக்கும். எனவே, உணவுக்குப் பிறகு உங்கள் பெல்ட்டைத் தளர்த்துவதைத் தவிர்க்கவும். இது அதிகமாக உண்பதற்கான அறிகுறியும் கூட என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள்.

தண்ணீர் குடிப்பதை தவிர்க்கவும்

சாப்பிட்ட உடனேயே தண்ணீர் குடித்தால், அது வயிற்றில் உள்ள நொதிகள் மற்றும் பழச்சாறுகளின் சுரப்பைக் குறைக்கிறது. இது அமிலத்தன்மை மற்றும் வீக்கத்தை ஏற்படுத்தும், செரிமானத்தை கடினமாக்குகிறது.