விவசாயிகளுக்கு ஆதரவாக ஃபிளிப்கார்ட் சமர்த் கிரிஷி திட்டம் அறிமுகம்

விவசாயிகளையும் உழவர் உற்பத்தியாளர் அமைப்புகளை ஆதரிக்கும் வகையில்
ஃபிளிப்கார்ட் இந்தியா, ‘ஃபிளிப்கார்ட் சமர்த் க்ரிஷி’ என்னும் திட்டத்தைத் தொடங்கியுள்ளது.

இது இந்தியாவின் விவசாய சமூகங்கள் மற்றும் உழவர் உற்பத்தியாளர் அமைப்புகளுக்கு தேசிய சந்தை அணுகல் மற்றும் தளத்தின் மூலம் அதிக பேச்சுவார்த்தைக்கான ஆற்றலை வழங்குவதை நோக்கமாக் கொண்டுள்ளது.

இந்திய விவசாயிகளுக்கு திறன் அளிக்கவும், விவசாயத் துறையை மேம்படுத்தவும் அரசாங்கத்தின் உறுதிப்பாட்டுடன் இணைந்து, ‘ஃபிளிப்கார்ட் சமர்த் க்ரிஷி’ திட்டம் சந்தை அணுகலை வழங்கவும், விவசாயிகளின் திறனை வளர்க்கவும் முயல்கிறது.

ஆந்திரப் பிரதேசம், பீகார், குஜராத், ஹரியானா, கர்நாடகா, மத்தியப் பிரதேசம், மகாராஷ்டிரா, தெலுங்கானா மற்றும் மேற்கு வங்கம் ஆகிய மாநிலங்களுக்கான விவசாயத் துறைகள் உட்பட – ஃபிளிப்கார்ட் இந்தியா பல தொழில்துறை மற்றும் அரசாங்க அமைப்புகளுடன் கூட்டாண்மைகளை கொண்டுள்ளது.

இந்த கூட்டாண்மை மூலம், ஃபிளிப்கார்ட் இந்தியா நேரடியாக விவசாயிகள் மற்றும் உழவர் உற்பத்தியாளர் அமைப்புகளிடமிருந்து பருப்பு வகைகள், தினைகள் மற்றும் முழு மசாலாப் பொருட்களையும் பெற முடிந்தது, இதனால் உள்ளூர் விவசாயப் பொருளாதாரங்களுக்கும் இந்தியா முழுவதும் உள்ள ஆயிரக்கணக்கான விவசாயிகளின் வாழ்வாதாரத்திற்கும் ஊக்கமளிக்கிறது.

இந்த திட்டம் குறித்து ஃபிளிப்கார்ட் குழுமத்தின் தலைமை நிறுவன விவகார அதிகாரி ரஜ்னீஷ் குமார் கூறுகையில், “உள்ளூர் விவசாயிகளின் வருவாயை அதிகரிப்பதற்கான வழிகளை உருவாக்குவதற்கும், நாடு தழுவிய அளவில் அவர்களின் சலுகைகளை அளவிட அவர்களுக்கு உதவுவதற்கும் விவசாயிகள் மற்றும் உழவர் உற்பத்தியாளர் அமைப்புகளுடன் ஃபிளிப்கார்ட் இந்தியா தொடர்புகொண்டுள்ளது.

இந்தத் திட்டம் இந்திய விவசாயத் துறையிலும் கிராமப்புற சமூகங்களிலும் குறிப்பிடத்தக்க நேர்மறையான தாக்கத்தை உருவாக்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது” என்று கூறினார்.

அரிசி, பருப்பு வகைகள், முழு மசாலாப் பொருட்கள், ஆட்டா, தினைகள் போன்ற 100 க்கும் மேற்பட்ட பொருட்களை உள்ளடக்கிய இந்தத் திட்டம், உள்ளூர் பொருளாதாரத்தை மேம்படுத்தவும், ஃபிளிப்கார்ட் இந்தியாவின் 450 மில்லியனுக்கும் அதிகமான நுகர்வோருக்கு பல்வேறு தரமான தயாரிப்புகளை வழங்கவும் உதவும்.