வித்தியாசமான சில பட்டப்படிப்புகள்

பட்ட படிப்பு என்றாலே பலருக்கும் முதலில் நினைவிற்கு வருவது மெக்கானிக்கல், சிவில், எலெக்ட்ரிக்கல் போன்ற துறைகள் தான். ஆனால் இதையும் பல வித்தியாசமான விசித்திரமான பட்டபடிப்புகள் உள்ளன. அவற்றில் சிலவற்றை பற்றி நாம் பாப்போம்.

வைட்டிகல்சர் மற்றும் ஓனாலஜி (Viticulture and Oenology)

D-Vine | What is the difference between a sommelier and an oenologist

இந்த வார்த்தையின் பொருளை நீங்கள் பார்த்தால், திராட்சை அறிவியல் மற்றும் ஒயின் தயாரிக்கும் விஞ்ஞானம் போன்றவற்றைக் குறிக்கிறது. இதற்கெல்லாமா ஒரு பட்டப்படிப்பு வைப்பார்களா என்று உங்களுக்கு எண்ணத்தோன்றும். ஆனால் உண்மையில் உலகில் அத்தகைய பட்டப்படிப்பும் உள்ளது. இங்கிலாந்தின் பிளம்டன் கல்லூரியில் இருந்து BSc(Hons) in Viticulture and Oenology என்கிற பட்டப்படிப்பு ஆண்டு முழுவதும் திராட்சை மற்றும் ஒயின் தயாரித்தலை கற்பிக்கிறது. எதிர்காலத்தில் ஒயின் துறையில் வேலைவாய்ப்பைப் பெற அல்லது வணிகத்தை நடத்த தேவையான அனைத்து அறிவும் இதில் கிடைப்பதாக தெரிவிக்கின்றனர்.

இந்த பட்டப்படிப்பை முடித்த பின்னர் ஒயின் தொழிற்சாலை முகாமையாளராகவும், ஒயின் தயாரிப்பாளராகவும் மாறுவதோடு மட்டுமல்லாமல், இந்த விடயத்தைப் பற்றி மேலும் அறிய விரும்பினால் MA அல்லது PHD பட்டத்தையும் பெறலாம் என்று கூறுகின்றனர்.

ஹோரோலொஜி (Horology)

Watch speak: timepieces, wristwatches, and horology glossary and termi

இது கேட்பதற்கு வித்தியாசமானது. ஆனால் உலகில் இது போன்ற பட்டப்படிப்புகள் உள்ளன. தமிழில், இது கடிகாரங்களை உருவாக்கும் கலையாகும். கடிகார திருத்த வேலைகளைப் பற்றி எளிய தமிழில் சொல்லலாம். இங்கிலாந்தில் உள்ள பர்மிங்காம் நகர பல்கலைக்கழகத்தின் பட்டதாரிகள் கடிகாரங்கள் தொடர்பான இந்த படிப்பை முடித்தால் எந்தவொரு வணிகத்திலும் ஈடுபடுவதன் மூலம் நேரத்தை பணமாக மாற்ற முடியும்.

எத்திக்கல் ஹேக்கிங் (Ethical Hacking)

Are you aware of ethical hacking? | Curvearro

கம்பியூட்டர் ஹேக்கிங் என்பது நாம் அனைவரும் அறிந்த ஒன்று, அத்தோடு இது உண்மையில் நெறிமுறையற்ற செயல். ஆனால் வேறொருவரின் கணினி அல்லது பிற தொழில்நுட்ப சாதனங்களிலிருந்து தரவைத் திருடுவது பற்றிய நெறிமுறைகளை கற்பிக்கும் பட்டப்படிப்புகளும் உலகில் உள்ளன. வேடிக்கையானதாக இருந்தாலும் இது உண்மையான விடயம். இந்த பட்டத்தை ஸ்கொட்லாந்தில் உள்ள அபெர்டே பல்கலைக்கழகம் வழங்கியுள்ளது. இதற்கு சாதகமான பக்கமும் இருக்கிறது. இருப்பினும், இந்த பட்டப்படிப்பில் இருந்து பெற்றுக்கொண்ட அறிவானது, ஹேக்கர்களைப் பிடிக்கவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். இருப்பினும், இந்த நெறிமுறை ஹேக்கிங் பட்டத்தை முடிப்பவர்களுக்கு மிக அதிக தேவை இருப்பதாக கூறப்படுகிறது. இலங்கையிலும் இதை கற்பிக்கும் கல்வி நிலையங்கள் உள்ளன.

தற்கால சர்க்கஸ் மற்றும் உடல் செயற்திறன் (Contemporary Circus and Physical Performance)

Introducing our Circus Academy - Apply today - Circomedia

சர்க்கஸும் எளிதானது அல்ல. இதற்கும் பட்டங்கள் உள்ளன. இந்த பட்டத்தை இங்கிலாந்தின் பாத் ஸ்பா பல்கலைக்கழகம் வழங்குகிறது. இந்த பட்டப்படிப்பு ஆரம்பத்தில் இருந்தே சர்க்கஸ் மற்றும் உடல் செயற்திறன் பற்றி நீங்கள் தெரிந்துகொள்ள வேண்டிய அனைத்தையும் கற்பிக்கிறது. மேலும், விரும்புவோர் இந்த பட்டப்படிப்பில் முதுகலை நிலை வரை படிக்கலாம். சர்க்கஸ் என்பது ஒரு விளையாட்டு என்று எண்ணினாலும் அதற்கும் பட்டம் முடிக்க வேண்டிய காலமாக மாறிவிட்டது.

பப்பட் டிசைங் எண்ட் பர்ஃபோமன்ஸ் (Puppetry Design and Performance)

Indonesian Wayang Kulit Shadow Puppets - Home

பொம்மை தயாரிப்பு மற்றும் நடிப்பு என்பதும் ஒரு பட்டப்படிப்பாகும். இந்த பட்டத்தை இங்கிலாந்தில் உள்ள ரோயல் சென்ட்ரல் ஸ்கூல் ஒஃப் ஸ்பீச் அண்ட் டிராமா வழங்கியுள்ளது. இதில், பொம்மைகளை உருவாக்குவது முதல் ஒரு கச்சேரியில் அவற்றை அரங்கில் நிகழ்த்துவது வரை அனைத்து அறிவும் வழங்கப்படுகின்றது.

இலங்கையில் தலைமுறை தலைமுறையாக ஒப்படைக்கப்பட்ட பண்டைய பொம்மலாட்டம் இப்போது அழிந்துவிட்டதால் இதை நாங்கள் கற்பதும் நல்லது. இருப்பினும், இந்த பட்டப்படிப்பை முடிப்பவர்கள் ரோயல் ஓபரா ஹவுஸ் போன்ற இடத்தில் எளிதாக வேலை பெற முடியும் என்றும் கூறப்படுகிறது.

காய்ச்சுதல் மற்றும் வடிகட்டுதல் (Brewing and Distilling)

What is the difference between brewing and distilling? – The Brewing HQ

இது வைட்டிகல்சர் மற்றும் ஓனாலஜி ஆகியவற்றில் மேற்கூறிய பட்டத்திற்கு சற்று ஒத்ததாகும். ஆனால் வைட்டிகல்சர் மற்றும் ஓனாலஜி என்பது ஒயின் உற்பத்தியில் ஒரு தனி பாடமாகும். மதுவைப் பிடிக்காதவர்களுக்கு, இங்கே ஒரு உண்மையான பட்டம் இருக்கிறது. தமிழில், இது காய்ச்சுதல் மற்றும் வடிகட்டுதல் ஆகியவற்றில் ஒரு பாடமாகும். வேறுவிதமாகக் கூறினால் மதுபான உற்பத்தி தொடர்பான அறிவை வழங்கும் பட்டமாகும். ஸ்கொட்லாந்தின் ஹெரியட்-வாட் பல்கலைக்கழகத்தால் Bsc in Brewing and Distilling பட்டம் வழங்கப்படுகிறது.

உண்மையில், மதுபான உற்பத்தி உலகின் சிறந்த வணிகங்களில் ஒன்றாகும். எனவே இது ஒரு சிறந்த கல்வி வாய்ப்பாகும். வியாபாரத்தில் ஈடுபடுபவர்கள் தங்கள் பல்கலைக்கழக கல்வியைத் தொடரும்போது இந்த வேலைகளுக்கு மாணவர்களைச் சேர்ப்பதாகக் கூறப்படுகிறது. எனவே பட்டம் பெற்ற பிறகு கிடைக்கும் வேலைவாய்ப்புகளை கற்பனை செய்து பாருங்கள்.

பராசைகோலஜி

உலகின் விசித்திரமான பட்டப்படிப்புகள் - Lifie.lk Tamil | வாழ்க்கைக்கு....

இதுவும் ஒரு வித்தியாசமான பட்டப்படிப்பு. இது இங்கிலாந்தில் உள்ள கோவென்ட்ரி பல்கலைக்கழகத்தால் 2006இல் ஆரம்பிக்கப்பட்ட பட்டப்படிப்பாகும். இந்த பட்டப்படிப்பின் முக்கிய நோக்கம் பேய் ஆவிகள் மற்றும் தூண்டுதல்கள் இருப்பதை ஆய்வு செய்வதாகும். மேலும், சொற்களற்ற தொடர்பு போன்ற விசித்திரமான விடயங்கள் இந்த பட்டப்படிப்பில் கற்பிக்கப்படுகின்றன.