சி.ஆர்.ஐ. பம்ப்ஸ் சார்பில் “வேளாண்மைச் செம்மல்” விருது

சி.ஆர்.ஐ. பம்ப்ஸ், தமிழ்நாடு வேளாண்மைப் பல்கலைக்கழகத்துடன் இணைந்து தமிழ்நாட்டின் சிறந்த 5 விவசாயிகளுக்கு “வேளாண்மைச் செம்மல்” விருதினை வழங்கியது.

இந்நிகழ்ச்சியில், தமிழ்நாடு வேளாண்மைப் பல்கலைக்கழகத்தில் நடந்த தென்மண்டல விவசாயக் கண்காட்சியில் தமிழக வேளாண்மைத் துறை அமைச்சர், இரா. துரைக்கண்ணு,  தமிழக நகராட்சி நிர்வாகம், ஊரக வளர்ச்சி மற்றும் சிறப்புத் திட்டங்கள் செயலாக்கத் துறை அமைச்சர் எஸ்.பி. வேலுமணி, தமிழக சட்டப்பேரவைத் துணைத்தலைவர் வி. ஜெயராமன், வேளாண்மை உற்பத்தி ஆணையர் மற்றும் கால்நடை மற்றும் மீன் வளத்துறை அரசு செயலர் ககன்தீப் சிங் பேடி,    தமிழ்நாடு வேளாண்மைப் பல்கலைக்கழகம் துணைவேந்தர் கு. இராமசாமி, மாவட்ட ஆட்சித் தலைவர் த.ந. ஹரிஹரன் ஆகியோர் கலந்துக் கொண்டு கொண்டனர்.

முதல் விருது: தஞ்சாவூர் மாவட்டம் கருவடைப்பட்டி எம். ஆசைத்தம்பி. இவர் நெல், பருப்பு வகைகள், பசுமை உரம், பயிர்கள் மற்றும் பாரம்பரிய நெல் இரகங்கள் மற்றும் விவசாயிகளிடையே ஒரு ஒருங்கிணைந்த வேளாண்மை அமைப்பு குழுவை உருவாக்குவதற்கான குறிப்பிடத்தக்க சாதனை செதுள்ளார்.

இரண்டாம் விருது: வேலூர் மாவட்டம் வெல்லேரி டி. தாமோதரன்.  15 டன் ராகி, கடலை, கடரி மற்றும் எச்.டி. வாழை மகசூலை பெற்றதற்காக விருது வழங்கப்பட்டது.

மூன்றாவது விருது: திருவள்ளூர் மாவட்டம் சோழவரம் நடுக்குப்பம் வி. மகாதேவன். 10 டன் சான்றளிக்கப்பட்ட நெல், 5 டன் பச்சை கிராம், 3 டன் பிளாக் கிராம் ஆகியவற்றை தமிழ்நாடு வேளாண்மை பல்கலைக்கழகங்களுக்கு வழங்குதல் மற்றும் எஸ்ஆர்ஐ நெல் ஏக்கருக்கு மிக அதிக மகசூல் பெற்றதற்காக விருது வழங்கப்பட்டது.

நான்காவது விருது: தருமபுரி மாவட்டம் மோரப்பூர் வி. தேவேந்திரன்.  நீர்மணம் மற்றும் கஸ்தூரி முலாம் பழம், பாலி ஹவுஸில் காபிக்சிக் சாகுபடி மற்றும் பயிர்சாகுபடி தொழில்நுட்பங்களை பரப்பியதற்காக வழங்கப்பட்டது.

ஐந்தாவது விருது: கோவை மாவட்டம் பொள்ளாச்சி பெரும்பதி டி. திருவேங்கடம்.  இவர், தேங்காய் மற்றும் அசோலா சாகுபடியில் உள்ள பழங்கால இடைவெளியில் கணிசமான சாதனை மற்றும் வங்கிகளுடன் இணைந்து சுய குழுக்களை உருவாக்கியதற்காக விருது வழங்கப்பட்டது.