ரத்தினம் குழும நிறுவனங்களில் ‘டாய் கேத்தான்’ துவக்க நிகழ்வு

டாய் கேத்தான் 2021 கிராண்ட் ஃபைனலை நடத்துவதற்காக எம்.ஐ.சி / ஏ.ஐ.சி.டி.இ யால் ரத்தினம் குழும நிறுவனங்கள் தேர்வு செய்யப்பட்டுள்ளன. உள்நாட்டு பொம்மைத் தொழிலை மேம்படுத்துவதற்காக இந்தியாவின் பல்வேறு பகுதிகளைச் சேர்ந்த சுமார் 11 அணிகள் தங்களது பங்கேற்பை உறுதிப்படுத்தியுள்ளன.

பிரதமர் மோடியின் ‘லோக்கல் இன் டாய் தொழிற்துறைக்கான குரல்’ குறித்து வலியுறுத்தி, கல்வி அமைச்சகம் நாடு தழுவிய அளவில் பல மந்திரிகளுக்கிடையேயான டாய் கேத்தான் என்ற கருத்தை முன்வைத்தது.

ரத்தினம் குழும நிறுவனங்களில் ‘டாய் கேத்தான்’ துவக்க நிகழ்வு இணைய வழியாக நடைபெற்றது. ரத்தினம் குழுமங்களின் தலைவர் டாக்டர் மதன் ஏ. செந்தில் உரையாற்றினார், தேசிய முன்னணி-தொழில் அகாடெமியா கனெக்ட், நாஸ்காம் உதய சங்கர் சிறப்பு விருந்தினராக கலந்து கொண்டார்.

தலைமைச் செயலாளரும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரியுமான டாக்டர் மாணிக்கம் ராமசாமி, ஆர்டிசியின் டாக்டர் நித்தியானந்தன் சிஓஓ மற்றும் ரத்தினம் குழுமத்தின் இயக்குநர் டாக்டர் நாகராஜ், ரத்தினம் கலை மற்றும் அறிவியல் கல்லூரி முதல்வர் டாக்டர் ஆர்.முரளிதரன் ஆகியோர் இந்நிகழ்விற்கு தலைமை தாங்கினர்.

சிறப்பு விருந்தினர் தொடக்க உரையின் போது, இந்தியாவின் பொம்மை சந்தையை சுமார் 1.5 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களாக இயக்குகிறார், இது முதன்மையாக இறக்குமதி செய்யப்பட்ட பொம்மைகளால் ஆதிக்கம் செலுத்துகிறது என்றும், டாய் கேதனின் வென்ற அணிகளின் முயற்சிகள் வணிகமயமாக்கப்படும் மற்றும் விதிவிலக்கான பொம்மை கருத்துக்கள் தொழில் மற்றும் முதலீட்டாளர்களிடமிருந்து ஆதரவைப் பெறும் என்றார்.