தயிருடன் சேர்க்க கூடாத சில உணவுகள் ! என்னென்ன தெரியுமா?

கோடைக்காலம் என்றாலே நாம் அனைவரும் வெயிலின் தாக்கத்தைத் தணிக்க குளிர்ச்சியான பொருட்களைத் தேடுவோம். அப்படியான குளிர்ச்சி தரக்கூடியவற்றில் இயற்கையானதும் புத்துணர்ச்சி அளிக்கக்கூடியதுமான பொருள் தயிர். எல்லோருடைய மதிய உணவின் இறுதியில் தயிர் கண்டிப்பாக இருக்கும்.

லாக்டோபாகிலஸ் எனப்படும் ஆரோக்கியமான பாக்டீரியாவுடன் நொதித்தல் செயல்முறையால் தயாரிக்கப்படும் தயிரின் குளிரூட்டும் பண்புகள் செரிமான அமைப்பையும் குடலையும் ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்கின்றன.

ஆனால் தயிருடன் சில உணவுகளை சேர்த்து சாப்பிடுவது மூலம் அதிக தீங்கு விளைவிக்கும் என்பதை பலர் அறிந்திருக்க மாட்டார்கள். சில உணவுகளுடன் தயிர் சேர்த்து சாப்பிடுவது உங்கள் செரிமானத்தில் எதிர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். மேலும் சரும பிரச்சனைகளுக்கும் வழிவகுக்கும்.

வாருங்கள் தயிர் சாப்பிட்ட பிறகு நீங்கள் தவிர்க்க வேண்டிய உணவுகளை இப்போது பார்ப்போம்.

மீன் மற்றும் தயிர் இரண்டிலும் அதிக புரதம் உள்ளது. அதிகப்படியான புரதத்தை எடுத்துக் கொள்வது அஜீரணம் மற்றும் தோல் பிரச்சனைகளுக்கு வழிவகுக்கும் என்று நம்பப்படுகிறது.

நாம் அனைவரும் தயிர் சாப்பிடும் போது மாம்பழத்தையும் சேர்த்து சாப்பிடுவதை விரும்புகிறோம். ஆனால் உண்மை என்னவென்றால், தயிர் சாப்பிட்டபின் அல்லது இரண்டு உணவுகளையும் சேர்த்து சாப்பிடுவதால் உங்கள் உடலில் நச்சுக்களை ஏற்படுத்தும். மேலும், இந்த கலவையானது சிலருக்கு திடீர் உணவு எதிர்வினைகள் அல்லது தோல் ஒவ்வாமைகளை ஏற்படுத்தக்கூடும்.

இதில் பெரிய ஆச்சரியம் தரக்கூடிய விஷயம் என்னவென்றால் பால் மற்றும் தயிரை ஒன்றாக எடுத்துக் கொள்ளக் கூடாது. பால் நொதித்தல் மூலம் தயிர் தயாரிக்கப்படுகிறது. ஏனெனில் புரதத்தின் இரு ஆதாரங்களும் கொழுப்புகளில் அதிகம் இருப்பதால், ஒரே நேரத்தில் இந்த உணவுகளை சாப்பிடுவதைத் தவிர்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

நெய் ஏற்றப்பட்ட ரொட்டிகள் அல்லது தயிரைக் கொண்ட சீஸி ஃப்ரைஸ் போன்ற எண்ணெய் உணவுகள் உங்கள் செரிமானத்தை மெதுவாக்கும். மேலும் உங்களை சோம்பேறியாக உணர வைக்கும். எனவே இவற்றை தயிருடன் எடுத்துக் கொள்ளக்கூடாது.