ஸ்ரீ ராமகிருஷ்ணா மருத்துவமனையில், இலவச இருதய பரிசோதனை முகாம்

கோவை, ஸ்ரீ ராமகிருஷ்ணா மருத்துவமனை இருதய துறை சார்பில் இலவச இருதய பரிசோதனை முகாம் அண்மையில் நடைபெற்றது.

ஸ்ரீ ராமகிருஷ்ணா மருத்துவமனையின்  கார்டியோலஜி  &  கார்டியோ தொரோசிக்  அறுவைசிகிச்சைத்  துறையின்  20  ஆம் ஆண்டு  முன்னிட்டு  ஸ்ரீ ராமகிருஷ்ண  கல்யாண மண்டபத்தில்  இலவச  இதய சிகிச்சை முகாம் நடத்தப்பட்டது.  இதில் 750 நோயாளிகள்  பயன்பெற்றனர்.

இந்தியாவில்  கரோனரி  இதய நோய்  ஏற்படுவது  அதிகரித்து  வருகிறது. இது  குறித்த நடத்தப்பட்ட பல்வேறு  ஆய்வுகளில் இது  நன்கு  நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. அதேபோல், இளம்  ஆண்கள்  கரோனரி தமனி நோய்களை  எதிர்கொள்கின்றனர்.  மேலும்  இந்தியாவில்  கூட  கரோனரி  நோய்களைக்  கொண்டிருக்கும் இளைஞர்களின்  எண்ணிக்கை  அதிகமாக  உள்ளது.

பரிந்துரைக்கப்பட்ட சில காரணங்கள்  உணவு  பழக்கவழக்கங்களில்  மாற்றம்,  உடற்பயிற்சி இல்லாமை,  தற்போதைய வாழ்க்கை முறை,  மன அழுத்தம் மற்றும் புகைபிடித்தல் பழக்கம் உள்ளிட்ட பல.  வாழ்க்கை  பாணி மாற்றம்  குறித்த விழிப்புணர்வை உருவாக்குவது கரோனரி நோய் கட்டுப்படுத்த உதவும்.  கார்டியாக்  அறுவை சிகிச்சைக்கு  தேவையான எல்லா பொருட்களின்  விலைக்கும் பொதுவான  பணவீக்கத்துடன் ஒப்பிட்டுப் பார்க்கப்படுகிறது.

இங்கு புதிய ஆய்வகம்,  இதய சிடி  மற்றும் எம்ஆர்ஐ  செயல்படுகின்றன.  இதய  அறுவைசிகிச்சை மற்றும் தமனி மறுபயன்பாடு  நடைமுறைகள் போன்ற புதிய அறுவை சிகிச்சை நடைமுறைகளை அமுல்படுத்துவது வழக்கமாக செய்யப்படுகிறது. டிஎம்டி, எகோ கார்டியோக்ராஃப்,  ஆங்க்லோகிராம், ஆன்ஜியோபிளாஸ்டி,  கரோனரி பைபாஸ்  அறுவைசிகிச்சை  போன்ற சிகிச்சைகள்  இந்த முகாமில் உள்ள நோயாளிகளைப்  பார்த்து மானிய விலையில் செய்யப்பட்டது..