யூடிஐ வேல்யூ ஆப்பர்டியூனிடி ஃபண்ட்: சந்தை மூலதனத்தில் வாய்ப்புகளை தரும் நிதி

பெரும்பாலும் முதலீட்டாளர்கள் சந்தைகளின் முழுமையான இடத்தைப் பிடிக்கும் நிதிகளில் முதலீடு செய்ய வேண்டும் என்று நிதி வல்லுநர்கள் பரிந்துரைக்கின்றனர். வேறுவிதமாகக் கூறவேண்டுமென்றால், நன்கு பன்முகப்படுத்தப்பட்ட நிதிகள் மீது கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

பெரிய கேப் ஃபண்டுகளானது பரந்த சந்தைகள் ஃ குறியீடுகளைக் குறிக்கும் என்றாலும், முதலீட்டாளர்கள் இந்த நிதிகள் எப்போதும் ஸ்பெக்ட்ரம் முழுவதும் வாய்ப்புகளைப் பிரதிபலிக்கவோ அல்லது கைப்பற்றவோ இல்லை என்பதை அங்கீகரிக்க வேண்டும். இந்த ஸ்பெக்ட்ரம் பல்வேறு சந்தை மூலதனங்கள், வெவ்வேறு முதலீட்டு அணுகுமுறைகள் (வளர்ச்சிக்கு எதிராக மதிப்பு) அல்லது ஒட்டுமொத்த சந்தைகளின் சில பிரிவுகளில் சுழற்சியை உள்ளடக்கியது.

மேலும் இது குறித்த பத்திரிக்கை செய்தியில்: யூடிஐ வேல்யூ ஆப்பர்டியூனிடி ஃபண்டு என்பது கொடுக்கப்பட்ட பங்குகளின் உள்ளார்ந்த மதிப்பின் அடிப்படையில் வெளிப்படுத்தப்படும் வாய்ப்புகளைத் தேடும் நிதியில் ஒன்றாகும், அதாவது “மதிப்பு” முதலீட்டு பாணியையும் சந்தை மூலதன ஸ்பெக்ட்ரமையும் பின்பற்றுகிறது

ஸ்பெக்ட்ரமின் மறுமுனையில் சுழற்சி காரணிகள், சூழலில் ஏற்படும் மாற்றங்கள் அல்லது அவர்களின் கடந்த காலச் செயல்கள் காரணமாக சவால்களை எதிர்கொள்ளும் நிறுவனங்கள் உள்ளன.

யூடிஐ வேல்யூ ஆப்பர்டியூனிடி ஃபண்டு ஆனது 2005ம் ஆண்டில் தொடங்கப்பட்டது. இந்த நிதியின் எயூஎம் ஆனது ரூ.6,600 கோடியாகும். அதோடு, செப்டம்பர் 30, 2021 நிலவரப்படி 4.60 லட்சம் யூனிட் வைத்திருக்கிறார்கள் என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

ஐசிஐசிஐ வங்கி லிமிடெட், இன்போசிஸ் லிமிடெட், எச்டிஎஃப்சி வங்கி லிமிடெட், ஆக்சிஸ் வங்கி லிமிடெட், பாரதி ஏர்டெல் லிமிடெட், ஸ்டேட் பாங்க் ஆப் இந்தியா லிமிடெட், ஐடிசி லிமிடெட், டெக் மஹிந்திரா லிமிடெட், ஐடிசி ஐஷர் மோட்டார்ஸ் லிமிடெட் மற்றும் ஜூபிலண்ட் ஃபுட்வொர்க்ஸ் லிமிடெட் ஆகியவை இந்த திட்டத்தின் மீது வைப்பு கொண்டிருக்கிறது. அதோடு, இதன் போர்ட்ஃபோலியோவின் 47 சதம் பங்குகளைக் கொண்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

யூடிஐ வேல்யூ ஆப்பர்டியூனிடி ஃபண்டு ஆனது தங்கள் பங்கு முதலீட்டை உருவாக்க மற்றும் நீண்ட கால மூலதன வளர்ச்சியை தேடும் பங்கு முதலீட்டாளர்களுக்கு ஏற்றதாக இருக்கும்.